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Majosho manne
kujengwa Malinyi

Mal

N lmbu Libonge

MAJOSHD  manne yakuopechion  milugn
anatarajiwa  kujengwa  na Malmashaon  ya

ilaya ya Maliny, mkoani Morogoro baada
va kubainika wilaya hiyo kuwa trsonponi v
wilaya zenye uhaba v majosho hayo
anrifa Anacnyesha kuwa Vil wa Malieg
vina idadi kubwa ya walugap ambapo upenzi
huo unatajwa utaongeza vja katika uluga) hasa
kipindl hiki ambacho Rais Dk Samia Suluhu
Hassan ameweka mkazo ujenn wa majosho
katika kila wilaya nchinl,
Akizungumza na gazet hill Juz, Mkuu wa
kitengoe cha mifugo na uvuvi Halmashiaur
A Wilaya ya Malinyl, Absalom  Gepson
sumbiwe, alisermna tayari wameshatenga
maeneo  kwa ujenzi wa majotho  hayo
yyatakuwa karibu na wal‘uFap wanaotshi katila
tarafa za Mtimbira na Ngoheranga,

Mwasumbwe alisema  wametenga vyl
vinne katika tarafa hize kwa ujenzi wa majosho
ambayo (ﬂtagharlmu kiasi cha shilingi milion|
92 hadi kukamilika kwake na zitatumika pia
nguva za wananchi,

Alithibitisha kuwa tayarl wameshatoa elimu
kwa wafuﬁajl kuhusu umuhimu wa uwepo
wa majosho katika maeneo yao pamoja na
uundwali wa kamati za pamoja za usimamizi
wa ujenzi kwa kila kijiji,

Alivitaja vijiji witanufalka na ujenzi wa
majosho hayo kuwa ni k?ll cha hcrwan}n.
kitongo)l cha Mwambike, ki ijll cha Tanga, kijij
Kiswago na Usangule, kitongoji cha Mipululu,

Alisema mradi huu utanufaisha jamii ya
wafugaji ambae wana upungufu wa majosgo
ndani ya wilaya ya Malinyi na kusema
utekelezajl wake ulipaswa kuwa katika mwaka
wa fedha 2021/2022 lakini ulichelewa kutokana
na ukosefu wa fedha,

Akizungurnzia hall ya minada katika
halmamshaurl hiyo, alisema mpaka sasa |
minada mitano lliyosajiliwa kisheria kwa mu @3

wa sheria ya nyama namba 10 ya mwaka 2006,
chini ya kanuni ya masoko na mlfugo kifungu
namba 5, ambapo kupitia sheria hiyo tayan
minada ya Njiwa (itete), Salamiti, Biro,Tanga
na Mabanda imesajlliwa kama minada &"p"'
kwa mujibu wa sheria hiyo na inafanya kazi.

Mfugajl wa Kitongoji cha Salamiti, Saulo
Mashimba, alisema kulingana na uhaba wa
majosho itawasaldia katika kuogesha mifugo
na kuondoa tatizo la magonjwa.

Aldha, aliserna majosho ndio msingl wa
mifugo kuwa bora ambapo ameishukuru
serikall kuanza mkakati wa ujenzi wa majosho
katika vijiji ambawo vina Idadi kubwa ya

mlft’tFo.

a Masalo Kajua, alisema endapo

majosho  hayo yatakamilika yatawasaidia

sana katika u ugai: na hasa wakati huu ambao
ufuga kisasa na kwa tija,
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